Get Adobe Flash player

Post

บุคลากรและคู่มือปฏิบัติงาน

**กรุณาคลิกที่รูปเพื่อดูคู่มือปฏิบัติงานของแต่ละบุคคล**

กลุ่มอำนวยการ

นางจุไรรัตน์   สินทรัพย์
 นักจัดการงานทั่วไปชำนาญการพิเศษ
นางอ้อมใจ   ผดุงโกเศตร์
 นักจัดการงานทั่วไปชำนาญการพิเศษ
นางสาวปัทมา   พันธุศิริ
 นักจัดการงานทั่วไปชำนาญการ
 งานที่ได้รับผิดชอบ
  • ผู้อำนวยการกลุ่มอำนวยการ
  • งานควบคุมภายใน
  • งานมาตราฐานเขต

 

 งานที่ได้รับผิดชอบ
  • งานช่วยอำนวยการ (เลขานุการผู้บริหาร)
  • งานประเมินคุณธรรมฯ (ITA)

 

 งานที่ได้รับผิดชอบ
  • งานจัดระบบบริหาร สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา 
  • งานพัฒนาคุณภาพการให้บริการ
  • งานคำรับรองการปฏิบัติราชการ (KRS)
  • งานพัฒนาคุณภาพบริหารจัดการภาครัฐ(PMQA)
  • งานรับส่งมอบงานในหน้าที่
  • งานประชุม
  • งานรัฐพิธี

นางเสาวภา   พลคิด
 นักประชาสัมพันธ์ชำนาญการ
นางสาวสุภาวดี เมธานิมิตพงษ์
 เจ้าพนักงานธุรการปฏิบัติงาน
นางรัตนา   สวัสดิภักดิ์
 นักวิเคราะห์นโยบายและแผน
งานที่ได้รับผิดชอบ
  • งานเลือกตั้ง
  • งานอาคารสถานที่
  • งานยานพาหนะ
  • งานประชาสัมพันธ์
  • งานกิจกรรมงานสำคัญต่างๆ
 
งานที่ได้รับผิดชอบ
  • งานสารบรรณกลาง
 
งานที่ได้รับผิดผิดชอบ
  • งานสวัสดิการ สวัสดิภาพครูและบุคลากรทางการศึกษา
  • งานขอหนังสือรับรองเงินเดือน

นายจรอง   สุดสงวน
 ช่างไม้ ช.4
 
นางจรัญญา   สิทธิโชค
 เจ้าหน้าที่ธุรการกลุ่มอำนวยการ
นายศุภเกษม   ภิรมย์รื่น
 ช่างไฟฟ้า ช.3
งานที่ได้รับผิดชอบ
  • ดูแลห้องประชุม 1
  • ดูงานความสะอาดบริเวณสำนักงาน
 งานที่ได้รับผิดชอบ
  • งานควบคุมการลงเวลาปฏิบัติราชการ
  • งานควบคุมการลา
  • งานพัฒนาเว็บไซต์กลุ่มอำนวยการ
  • งานอำนวยความสะดวกคณะศึกษาดูงาน จากหน่วยงานต่างๆ
  • งานบุญ งานบริจาค
  • งานมาตราการประหยัดพลังงาน
  • งานจัดทำคำสั่งเวรยาม
  • ดูแลระบบการจองห้องประชุม
 งานที่ได้รับผิดชอบ
  • ดูแลซ้อมแซมอุปกรณ์ไฟฟ้าภายในสำนักงาน
  •  ดูแลรับผิดชอบและบำรุงรักษารถยนต์สำนักงาน ทะเบียน ม.5081 และ นข 3137

นายไพศาล   ศรีกอง
 นักการภารโรง
นางอุทัย   นิวรณ์
 แม่บ้าน
นายทรงวุฒิ   วันชนะ
พนักงานขับรถ
งานที่ได้รับผิดชอบ
  • ดูแลห้องประชุม 1
  • ดูงานความสะอาดบริเวณสำนักงาน
 
งานที่ได้รับผิดชอบ
  • ดูแลความสะอาดภายในอาคารสำนักงาน
  • เก็บรักษาอุปกรณ์ทำความสะอาดและอุปกรณ์ตกแต่งสถานที่
งานที่ได้รับผิดชอบ
  •  ดูแลรับผิดชอบและบำรุงรักษารถยนต์สำนักงาน ทะเบียน    นข 4178
 
 
 
 
นายธวัฒใจตรง
พนักงานขับรถ
 
 
งานที่ได้รับผิดชอบ
  •  ดูแลรับผิดชอบและบำรุงรักษารถยนต์สำนักงาน ทะเบียน    กท 3607
 
 

กลุ่มบริหารงานการเงินและสินทร้พย์

นางนลินรัตน์ อามะตันตรี
นักวิชาการการพัสดุชำนาญการพิเศษ

นางนวลศรี  ทรงสุวรรณ
นักวิชาการการเงินและบัญชีชำนาญการพิเศษ

นางณัชชยา ยั่งยืน
นักวิชาการการเงินและบัญชีชำนาญการ
นางสุปราณี ภูทะศิริ
นักวิชาการการเงินและบัญชีชำนาญการ
นางสาวสุนารี ศรีคงรักษ์
นักวิชาการการพัสดุปฏิบัติการ
นางสาวสาธิกา สายสีแก้ว
นักวิชาการการเงินและบัญชีปฏิบัติการ

นางสุรีรัตน์ แสงวิเชียร
พนักงานการเงินและบัญชี

นางสาวสาวิกา สุกสี
พนักงานการเงินและบัญชี

 

นางสาวสุภัสสร โรจตานุวัฒน์
พนักงานธุรการ

 

 

 
  นายเกียรติศักดิ์ เล็กวงษ์
พนักงานพัสดุ
 

กลุ่มบริหารงานบุคคล

นายสมนึก ตันชัย
นักทรัพยากรบุคคล
ชำนาญการพิเศษ
ผอ.กลุ่มบริหารงานบุคคล

นายพินิจ ลิปปานนท์
นักทรัพยากรบุคคลชำนาญการ

 

นายเมธี มะโนกิจ
นักวิชาการคอมพิวเตอร์
ปฏิบัติการ
นายจักรินทร์ กสิกรรม
นักทรัพยากรบุคคล
ปฏิบัติการ

นายอธิวัตน์ มากบุญ
นักทรัพยากรบุคคล
ปฏิบัติการ

 

ว่าที่เรือโทพินิจพงศ์ ชนะสิทธิ์
นักทรัพยากรบุคคลปฏิบัติการ
 
นางกนกวรรณ วงษ์จันทร์
เจ้าพนักงานธุรการชำนาญงาน

นายภาณุวัฒน์  คงอยู่
เจ้าหน้าที่ประสานงานประจำสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษา

กลุ่มพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษา

นางนภาพร ทองนวล
นักทรัพยากรบุคคลชำนาญการพิเศษปฏิบัติหน้าที่ ผอ.กลุ่มพัฒนาครูและบุคลากรทางการศึกษา

นางสาวปัทมา พวงสมบัติ
นักทรัพยากรบุคคลปฏิบัติการ

 

นางสาวศันสนีย์  บุญญานนท์
พนักงานธุรการ

 

กลุ่มนโยบายและแผน

นางสาวพจนารถ แก้วมณี
นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการพิเศษ
ปฏิบัติหน้าที่ ผอ.กลุ่มนโยบายและแผน
นางเมษา ศรีสด
นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการ
นางอุมาพร จรัลทรัพย์
นักวิเคราะห์นโยบายและแผนชำนาญการ
นายธนัท พัฒนภิรมย์
นักวิเคราะห์นโยบายและแผน
นายมารุต สุทโธการ
พนักงานพิมพ์ดีด
น.ส.ศรัณยภัทร บำรุงพันธ์
เจ้าหน้าที่ธุรการ
   
 
น.ส.แสงนภา สมคำ
เจ้าหน้าที่ธุรการ
 
     

 

กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา

นางสาวสมพร อุระเกตุ

ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา

นางสาวฉวี ศิริการ

นักวิชาการศึกษาชำนาญการ

นางชุติกาญจน์ พูนชัย
นักวิชาการศึกษาชำนาญการพิเศษ

นางสาวกันย์สินี ชัยวุฒิรัฐ

นักวิชาการศึกษาปฏิบัติการ

 

นางสาวนิชาพัฒน์ ธนพลผโลทัย
นักวิชาการศึกษาชำนาญการ

นางสาวกรวรรณ สีสด
เจ้าหน้าที่ลูกเสือ
   
  นางสาวไอลดา มณี
นักจิตวิทยาประจำโรงเรียน
 

กลุ่มนิเทศ ติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา

นายสุทธิ สุวรรณปาล
ผอ.กลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา
นางสาวอัญชัญ ชูช่วย
ศึกษานิเทศก์
นายสุรพล เย็นเจริญ
ศึกษานิเทศก์

นางธิติกาญจน์ พัฒน์อมรไชย

ศึกษานิเทศก์

นางขวัญฤดี ไชยชาญ

ศึกษานิเทศก์

นางนันทวรรณ คอนหหน่าย

ศึกษานิเทศก์

นางมลฑา นักเสียง

ศึกษานิเทศก์

นางสาวสกุลยา ผลบุญ

ศึกษานิเทศก์

นางสมพร พรหนองแสน

ศึกษานิเทศก์

กลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษาทางไกล เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร

นางสาวบุญสิตา ดีวัฒนานนท์
นักวิชาการคอมพิวเตอร์ชำนาญการ

รับผิดชอบงาน

  • ส่งเสริม/สนับสนุนการจัดการศึกษาทางไกล (DLTV/DLIT)
  • งานข้อมูลสารสนเทศ
  • งานพัฒนาเทคโนโลยีเพื่อการเรียนการสอน

กลุ่มกฏหมายและคดี

นางสุภาวดี อ่องโอภาส
นิติกรชำนาญการ 
ปฏิบัติหน้าที่ ผอ.กลุ่มกฎหมายและคดี

หน่วยตรวจสอบภายใน

นางสาวสุนทรี ประคองศรี
ปฏิบัติหน้าที่ผอ.หน่วยตรวจสอบภายใน